Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Hình ảnh bệnh mụn rộp sinh dục
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeTue May 26, 2015 9:35 am by trungvn

» Liên tục chiêu sinh lớp " 1 KÈM 1"
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeSat May 09, 2015 10:00 am by nobita32

» TRUNG TÂM TALENT CHIÊU SINH
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeThu May 07, 2015 7:10 pm by nobita32

» Nhận biết triệu chứng mụn rộp sinh dục
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeMon May 04, 2015 9:18 am by trungvn

» Hình ảnh bệnh mụn rộp sinh dục
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeSun May 03, 2015 9:31 am by trungvn

» xin tài liệu hướng dẫn nhuộm và làm tiêu bản
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeSat Dec 20, 2014 1:43 pm by truongminhtam2008

» Thông Báo Tuyển Sinh Lớp Chứng Chỉ Ngoại Ngữ B1, B2 Theo Khung Châu Âu
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeThu Oct 02, 2014 4:44 pm by nobita32

» Học tiếng anh ở trung tâm nào tốt nhất!
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeWed Apr 16, 2014 3:14 pm by nobita32

» Tuyển sinh liên thông cử nhân Xét nghiệm Y học năm 2014
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeTue Mar 25, 2014 9:20 am by duocsyhanoi

» Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeSun Dec 22, 2013 2:31 pm by worrylate1993

» TÓM TẮT HỆ THỐNG BETHESDA 2001
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeFri Nov 15, 2013 2:49 pm by trolaitimnhau

» Sinh Hóa
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ I_icon_minitimeTue Oct 08, 2013 10:25 pm by tramduong

Microbiology
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ EZ0.6927645_28909_1
Bệnh học TB
Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ RN0.6928815_28909_1
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ

Go down

Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ Empty Mong các bạn trả lời gip1 mình. Mình đang cần gấp ạ. Cảm ơn nhiều ạ

Bài gửi by worrylate1993 Sun Dec 22, 2013 2:31 pm

Cho mình hỏi tiếp là:
1/ Một nhân viên nhận được mẫu phân, bệnh nhân có chuẩn đoán thiếu máu yêu cầu soi phân tìm kí sinh trùng, kết quả soi trực tiếp kính hiển vi là ấu trùng giun lươn có thực quản ụ phìn, kết quả này có đáng tin cậy không? tại sao?
2/ Loại kí sinh trùng nào thường gặp nhất ở nước ta, mô tả chu trình phát triển, nêu các thể bệnh và chuẩn đoán bệnh này?
3/ Bệnh nhân được chuẩn đoán lâm sàng có hội chứng lị, chỉ định xét nghiệm phân tìm kí sinh trùng đường ruột, quan sát đại thể thấy ít phân nhiều nhầy nhớt. Hãy cho biết.
* Kí sinh trùng đường ruột nào có thể tìm thấy trong bệnh phẩm? Mô tả kĩ thuật xét nghiệm ban đầu dùng để phát hiện kí sinh trùng đó?
* Trong trường hợp xét nghiệm ban đầu, không tìm thấy kí sinh trùng, nêu cách giải quyết tiếp theo?
4/ So sánh chu trình phát triển sán lá gan nhỏ và sán lá gan lớn. cho biết cách lây nhiễm vào người của hai loại sán trên? Triệu chứng lâm sàng và cách chuẩn đoán?
5/ Cho biết đặc điểm giống nhau và khác nhau trong vòng đời của sán lá ruột và sán lá gan lớn? Nêu cách chuẩn đoán của hai loại sán trên?
6/ Cho biết các loại sán nào lây nhiễm qua đường thực phẩm? Kể tên và nêu cách chuẩn đoán?

worrylate1993

- Similar topics